Abdallah Mpogole

Rookie - 3 Points (30, July 1982 / Iringa, Tanzania)

Thamaniye Chupi - Poem by Abdallah Mpogole

Wapo watu na porojo, chupi kutoithamini.
Nalileta kwenu zogo, nijibuni niamini.
chupi thamaniye togo, na ereni sikioni?
Thamani utaijua, siketi wakiivua.

Mwingine alinambia, havai kiso maana.
Akivaa sintojua, Pamoja tutafanana.
Hadhi ya chupi najua, ndo hasa ninapingana.
Thamani utaijua, suruali ikichanwa.

Swali langu la kijinga, majibu mazuri nipe.
Kwa msuli kujifunga, chupi haiwekwi pweke.
Hata wavaao kanga, paso chupi sekeseke.
Thamani utaijua, pale kanga ikilowa.

Tamati nasisitiza, chupi thamaniye kubwa.
Uliza wanolegeza, makalio yanazibwa.
Chupi si ya kubeza, si mtoto si mkubwa.
Thamani utaijua, nguo zote zikiibwa.


Poet's Notes about The Poem

Imefikia msemo miongoni mwa watu ati kwamba chupi kazi yake ni nini, mtu akivaa haionekani au asipovaa pia haionekani, hivyo basi nikaona ni bora niwajuze/ tujuzane na watu wengine kwa kile mie ninachoelewa juu ya thamani ya chupi kama vazi.

Comments about Thamaniye Chupi by Abdallah Mpogole

There is no comment submitted by members..



Read this poem in other languages

This poem has not been translated into any other language yet.

I would like to translate this poem »

word flags

What do you think this poem is about?



Poem Submitted: Tuesday, July 9, 2013

Poem Edited: Saturday, July 13, 2013


[Hata Bildir]